Canlyniadau Etholiad Llywodraeth Leol

Gweld y canlyniadau yr Etholiad Llywodraeth Leol ar gyfer Cyngor Bwrdeistref Sirol Bro Morgannwg, a gynhaliwyd ar 5 Mai 2022.

 

Ffigurau'r nifer a bleidleisiodd 

  • Y ganran a bleidleisiodd ym Mro Morgannwg oedd 42.89%

 

Seddi fesul plaid

 

 

 

Canlyniadau'r etholiad fesul ward

Cliciwch ar bob ward i weld y canlyniadau manwl.

 

County Results 2017
 Ward Etholwyd Plaid
Baruc Nicholas Peter Hodges

 

Mark Jonathan Hooper

 

Steffan Trefor William

Plaid Cymru – The Party of Wales

 

Plaid Cymru – The Party of Wales

 

Plaid Cymru – The Par

Buttrills Ian James Johnson

 

Susan Carol Lloyd-Selby

Plaid Cymru - The Party Of Wales

 

Llafur Cymru/Welsh Labour

Catwg Gareth Michael Ball

 

Ewan Goodjohn

 

Catherine Iannucci

 

Helen Payne 

Llafur Cymru/Welsh Labour

 

Llafur Cymru/Welsh Labour

 

Llafur Cymru/Welsh Labour

 

Llafur Cymru/Welsh Labour

Castleland

Millie Collins

 

Pamela Drake

Plaid Cymru - The Party Of Wales

 

Llafur Cymru/Welsh Labour

Cornerswell Rhiannon Birch

 

Ian Buckley

Llafur Cymru/Welsh Labour


Llafur Cymru/Welsh Labour

Llys Bronwen Brooks 

 

Sandra Perkes

Llafur Cymru/Welsh Labour


Llafur Cymru/Welsh Labour

Y Bont-faen Charles Edward Alexander Champion

 

Robert Fisher

 

Nicholas James Wood

Plaid y Ceidwadwyr Cymreig

 

Plaid y Ceidwadwyr Cymreig

 

Plaid y Ceidwadwyr Cymreig

Dinas Powys

Anne Asbrey

 

Marianne Cowpe

 

Vince Driscoll

 

Chris Franks

Plaid Cymru – The Party of Wales

 

Plaid Cymru – The Party of Wales

 

Plaid y Ceidwadwyr Cymreig

 

Plaid Cymru – The Party of Wales

Dyfan

Emma Jane Goodjohn


Belinda Loveluck-edwards 

Llafur Cymru/Welsh Labour


Llafur Cymru/Welsh Labour

Gibbonsdown Julie Aviet

 

Margaret Rosemary Wilkinson

Llafur Cymru/Welsh Labour


Llafur Cymru/Welsh Labour

Illtyd Janice Charles

 

Howard Clive Hamilton

 

Naomi Marshallsea

Plaid y Ceidwadwyr Cymreig

 

Llafur Cymru/Welsh Labour


Llafur Cymru/Welsh Labour

Llandochau

George Carroll 

Plaid y Ceidwadwyr Cymreig
Llandŵ

Christine Ann Cave

Plaid y Ceidwadwyr Cymreig
Llanilltud Fawr Sally Margaret Hanks

 

Gwyn John

 

Jayne Margaret Norman

 

Eddie Williams 

Llantwit First Independents

 

Llantwit First Independents

 

Llantwit First Independents

 

Llantwit First Independents

Llanbedr-y-Fro

Michael Morgan 

Annibynnol
Plymouth

Anthony Monroe Ernest

 

Rhys Thomas 

Plaid y Ceidwadwyr Cymreig


Plaid y Ceidwadwyr Cymreig

Y Rhws Gillian Bruce

 

Samantha Campbell

 

William Hennessy 

Plaid y Ceidwadwyr Cymreig

 

Annibynnol

 

Plaid y Ceidwadwyr Cymreig

Sain Tathan

Stephen James Haines


Julie Lynch-wilson 

Plaid y Ceidwadwyr Cymreig

 

Llafur Cymru/Welsh Labour

Awstin Sant Elliot Penn

 

Ruba Sivagnanam

 

Neil Christopher Thomas

Llafur Cymru/Welsh Labour


Llafur Cymru/Welsh Labour


Llafur Cymru/Welsh Labour

Saint-y-Brid Jo Protheroe

 

Carys Stallard

Llafur Cymru/Welsh Labour


Llafur Cymru/Welsh Labour

Sain Nicolas a Llancarfan

Ian Anthony Neil Perry 

 Annibynnol
Stanwell

Lis Burnett


Mark Wilson 

Llafur Cymru/Welsh Labour


Llafur Cymru/Welsh Labour

Sili

Wendy Gilligan


Kevin Mahoney

Llafur Cymru/Welsh Labour

 

Annibynnol

Gwenfô

Russell Edward Godfrey 

Plaid y Ceidwadwyr Cymreig